a1k42
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

vui tý nhể^^!

2 posters

Go down

vui tý nhể^^! Empty vui tý nhể^^!

Bài gửi by nho56 Sun Sep 27, 2009 11:48 am

cho 12 viên bi trong đó kó 1 viên khák khối lượg.sau 3 lần kân bằg cân thăg bằg tỳm ra viên bi đó^^!
bài thực hàh tyn đoá!anh chỵ nèo pít thỳ giải hộ em vs^^!em xin thank's and hậu tạ vui tý nhể^^! Icon_biggrin

nho56

Tên đầy đủ : tô ngọc linh

vui tý nhể^^! Empty Re: vui tý nhể^^!

Bài gửi by ngovantruyen Wed Nov 25, 2009 3:33 pm

em chia 12 vien bi do thang 4 phan,moi phan hom 3 vien bi.
Lan can thu nhat em can 2 phan bat ky:
+neu ma 2 phan nay bang nhau thi 2 phan con lai phai chua vien bi khac do.Sau do em can 2 phan con lai ay(Lan can thu 2),phan nao khac khoi luong thi chung to co vien bi khac khoi luong.Phan do em lay 2 qua bat ky dem can(Lan can thu 3),neu ma bang nhau thi qua con lai la vien bi khac khoi luong,neu khong bang nhau thi em nhan ra vien bi khac khoi luong do ngay.
+neu ma 2 phan nay khong bang nhau,thi vien bi khac khoi luong o 1 trong 2 phan.Em thuc hien tiep nhu Lan can thu 2 va thu 3 nhu tren.
ngovantruyen
ngovantruyen
Level 1
Level 1

Job/hobbies : rat thich nghe nhac+nhayaudition va di choi voi nguoi yeu vao buoi toi o ha noi ^^!

Bài gửi by nho56 Tue Dec 15, 2009 9:30 am

ơ chị ơi nhưng làm sao mà biết được bên nào khác khối lượng ạ!vì có biết viên bi khác khối lượng ấy nặng hay nhẹ hơn các viên bi khác đâu ạ

nho56

Tên đầy đủ : tô ngọc linh

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content